จริงอยู่ที่ ตลอดขวบปีที่ผ่านมา มีหลายต่อหลายเรื่องราวให้เราได้ติดตามเสือก เอ้ย! เสพอยู่หลายสตอรี่..ทว่า เรื่องที่ทำให้แฟน Dota 2 ได้ติดตามเสพ(ติด)กันงอมแงม และยืดยาวเป็นมหากาพย์ที่สุด ย่อมหนีไม่พ้น สตอรี่ “ขวัญใจรถแห่” ซึ่งมีจุดเริ่มต้นจากการที่ 23Savage แครี่ชาวไทย ถูก T1 เขี่ยจากทีม (โดยมี Kuku อยู่เบื้องหลัง)
แถม พี่คุ ยังประกาศกร้าวในเวลาต่อมาว่า (ตอนแพ้เกมลีก) ถึงยังไงข้าก็เล่นดีกว่าออฟเลนไทยก็แล้วกัน (ภายหลังเจ้าตัวบอกว่า แอดมิน เป็นคนพิมพ์ ตัวเองไม่รู้เรื่อง)
อย่างไรก็ตาม พอยอดทีมแห่ง SEA ผลงานย่ำแย่อดเข้าร่วม The International 2022 แม้จะดึง Ana และ Topson เข้ามาร่วมทัพ ดูเหมือน T1 อาจ “ไม่เอา Dota ต่อแล้ว” เนื่องจาก หลังปล่อยผู้เล่นตัวหลักและโค้ชออกจากทีม ไล่ตั้งแต่ Kuku, Whitemon, Xepher และ โค้ช March ซึ่งล้วนไม่ถูกต่อสัญญา
ล่าสุด ยังมีข่าวหนาหูว่า T1 กำลังจะขายสิทธิ์แข่งลีก Dota 2023 ให้กับ Bleed Esports ซะแล้ว
โอเคล่ะ.. เราอาจจะได้เห็นการรวมตัวของผู้เล่นระดับสตาร์ ในฐานะทีม Bleed แต่มันก็จะไม่ใช่ “ทีมขวัญใจรถแห่ สายปิดคอมเมนต์” ของชาวไทยอีกต่อไปแล้ว